|    | 
   Trang chủ    Văn bản PL Lịch làm việc Lịch họp HĐND Thông Báo Sơ đồ trang Hỏi đáp Tin ảnh

BẦU CỬ ĐBQH VÀ HĐND
Thạch Thất: Công bố danh sách chính thức những 64 người ứng cử đại biểu HĐND huyện, nhiệm kỳ 2016 – 2021
Ngày cập nhât: 26/04/2016

Huyện Thạch Thất vừa chính thức công bố danh sách ứng cử đại biểu HĐND cấp huyện trên địa bàn.

Cụ thể, trên cơ sở số đơn vị bầu cử, danh sách các đơn vị bầu cử và số lượng đại biểu được bầu ở mỗi đơn vị bầu cử đại biểu HĐND huyện Thạch Thất nhiệm kỳ 2016-2021; căn cứ kết quả Hội nghị hiệp thương lần thứ ba và danh sách những người đủ tiêu chuẩn ứng cử; Ủy ban bầu cử huyện Thạch Thất họp ngày 25/4/2016 thống nhất quyết định lập và công bố danh sách chính thức 64 người ứng cử đại biểu HĐND huyện Thạch Thất khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 - 2021 tại 09 đơn vị bầu cử để bầu 39 đại biểu.

Danh sách cụ thể:

Đơn vị bầu cử số 01 gồm các xã Cẩm Yên, Đại Đồng, Lại Thượng có 8 ứng cử viên (được bầu 5 đại biểu) gồm:

1. Bà Đỗ Thị Bích, sinh 26/4/1973, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ huyện Thạch Thất.

2. Ông Nguyễn Như Đạt, sinh 27/4/1962, Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND huyện.

3. Bà Nguyễn Thị Hảo, sinh 23/7/1981, Đảng ủy viên, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ xã Cẩm Yên.                    

4. Bà Khuất Thị Hoa, sinh 01/8/1986, Nhân viên hợp đồng của UBND xã Đại Đồng.

5. Bà Khuất Thanh Huyền, sinh 01/9/1978, Phó Bí thư Thường trực, Chủ tịch HĐND xã Đại Đống.

6. Ông Kim Văn Hưởng, sinh 13/3/1981, Trưởng thôn Hoàng Xá, xã Lại Thượng.

7. Ông Nguyễn Quốc Mạnh, sinh 15/8/1969, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Giáo dụ và Đào tạo huyện Thạch Thất.

8. Ông Nguyễn Văn Trung, sinh 06/6/1976, Huyện ủy viên, Giám đốc Trung tâm bồi dưỡng chính trị huyện Thạch Thất

Đơn vị bầu cử số 02 gồm các xã: Phú Kim, Hương Ngải và thị trấn Liên Quan, có 8 ứng cử viên (được bầu 5 đại biểu) gồm:

1. Bà Nguyễn Thị Lan Anh, sinh 21/10/1982, Nhân viên khuyến nông xã Phú Kim

2. Bà Trịnh Thị Hải, sinh 20/7/1982, Phó Trưởng phòng Tư pháp huyện Thạch Thất.

3. Bà Nguyễn Thị Loan, sinh 20/5/1990, Nhân viên Văn phòng Đảng ủy xã Hương Ngải.

4. Ông Nguyễn Hồng Nhật, sinh 27/7/1966, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện.

5. Ông Nguyễn Mạnh Quân, sinh 03/02/1978, Huyện ủy viên, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND thị trấn Liên Quan

6. Ông Chu Đại Thành, sinh 04/8/1962, Ủy viên Ban Thường vụ, Phó Chủ tịch UBND huyện Thạch Thất.

7. Bà Vương Thị Thảo, sinh 25/3/1975, Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Hương Ngải.

8. Bà Tạ Thị Thúy, sinh 10/01/1990, Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ thị trấn Liên Quan.

Đơn vị bầu cử số 03 gồm các xã: Canh Nậu, Dị Nậu, tổng số ứng cử viên 7 người, được bầu 4 đại biểu:

1. Ông Đặng Quang Ánh, sinh 01/9/1963, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy Thạch Thất.  

2. Ông Nguyễn Trung Chi, sinh 06/7/1981, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Canh Nậu.

3. Ông Nguyễn Thanh Hằng, sinh 03/12/1983, Công Chức Văn phòng - Thống kê UBND xã Dị Nậu.

4. Ông Nguyễn Minh Hồng, sinh 24/9/1977, Huyện ủy viên, Chánh Văn phòng HĐND & UBND huyện Thạch Thất.

5. Bà Nguyễn Thị Mai, sinh 14/10/1985, Nhân viên Y tế thôn - Trạm Y tế xã Dị Nậu.

6. Ông Trần Đức Nguyên, sinh 14/02/1961, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Thạch Thất.

7. Bà Lê Thị Hồng Trang, sinh 06/01/1976, Giáo viên Trường THCS Minh Hà, xã Canh Nậu.

Đơn vị bầu cử số 04 gồm các xã: Chàng Sơn, Thạch Xá, Cần Kiệm, có 8 ứng cử viên, được bầu 5 đại biểu:

1. Bà Nguyễn Thị Bảy, sinh 15/7/1960, Trưởng thôn 1 xã Chàng Sơn.

2. Ông Nguyễn Gia Dụ, sinh 17/3/1966, Giám đốc Công ty TNHH Thương mại và xây dựng Hoàng Kim.

3. Bà Phí Thị Huyền, sinh 02/01/1984, Đảng ủy viên, Phó Bí thư Đoàn, Nhân viên Văn phòng Đảng ủy xã Cần Kiệm.

4. Ông Cấn Mạnh Lý, sinh 08/4/1962, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban Dân vận Huyện uỷ Thạch Thất.

5. Bà Nguyễn Thị Miện, sinh 25/3/1985, Bí thư Chi bộ 8, Trưởng ban Công tác mặt trận thôn 8, Phó Chủ tịch Hội Nông dân xã Thạch Xá.

6. Ông Khuất Khắc Sơn, sinh 21/3/1963, Huyện ủy viên, Chủ tịch Hội nông dân huyện Thạch Thát.

7. Bà Đỗ Thị Huyền (Thích Đàm Thủy), sinh 14/5/1951, Sư thầy trụ trì Chùa Tây Phương, Trưởng ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Thạch Thất.

8. Bà Nguyễn Thị Hải Yến, sinh 3/11/1984, Bí thư Huyện đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp thanh niên huyện Thạch Thất.

Đơn vị bầu cử số 5 xã Hữu Bằng, có 5 ứng cử viên (được bầu 3 đại biểu) gồm:

1. Ông Phan Văn Hùng, sinh 06/10/1983, Phó trưởng Công an xã Hữu Bằng.

2. Ông Vũ Hữu Hưng, sinh 20/7/1969, Giám đốc Công ty TNHH Long Hưng.

3. Bà Nguyễn Xuân Thị Sâm, sinh 25/02/1973, Phó bí thư Chi bộ, Phó Hiệu trưởng Trường THCS xã Hữu Bằng.

4. Bà Hoàng Thị Thủy, sinh 14/9/1983, Giáo viên Trường Tiểu học Hữu Bằng.

5. Ông Phan Lạc Trường, sinh 25/7/1968, Phó bí thư Đàng ủy, Chủ tịch UBND xã Hữu Bằng.

Đơn vị bầu cử số 06 gồm các xã: Phùng Xá, Bình Phú, có 8 ứng cử viên (được bầu 5 đại biểu) gồm:

1. Ông Trần Đình Cảnh, sinh 07/11/1974, Phó Bí thư Huyện ủy Thạch Thất.

2. Bà Nguyễn Thị Mùng Chín, sinh 09/11/1972, Trưởng phòng Nội vụ huyện Thạch Thất.

3. Ông Nguyễn Duy Đức, sinh 13/4/1963, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Phùng Xá.

4. Ông Nguyễn Mạnh Hồng, sinh 27/6/1969, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện Thạch Thất.

5. Ông Hoàng Chí Lượng, sinh 01/7/1962, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Kinh tế huyện Thạch Thất.

6. Bà Nguyễn Thị Minh Nguyệt, sinh 12/11/1991, Chi ủy viên Chi bộ 6, Công an viên xã Bình Phú.                     

7. Bà Đỗ Thị Kim Thu, sinh 20/10/1987, Viên chức Phòng Kế hoạch nghiệp vụ - Trung tâm Y tế Thạch Thất.

8. Ông Chu Văn Toàn, sinh 09/3/1981, Đảng ủy viên, Nhân viên Văn phòng Đảng ủy xã Phùng Xá.

Đơn vị bầu cử số 07 gồm các xã: Kim Quan, Bình Yên, Thạch Hòa, có 8 ứng cử viên (được bầu 5 đại biểu) gồm:

1. Ông Đào Xuân Ban, sinh 20/12/1976, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Tài Nguyên và Môi trường huyện Thạch Thất.

2. Bà Nguyễn Thị Hà, sinh 17/7/1977, Giáo viên Trường Tiểu học Thạch Hòa.

3. Ông Nguyễn Doãn Hoàn, sinh 31/12/1967, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Thạch Thất.

4. Cấn Văn Hương, sinh 25/6/1971, Huyện ủy viên, Phó Trường ban Tuyên giáo Huyện ủy Thạch Thất.

5. Ông Trần Văn Lâm, sinh 13/01/1967, Phó bí thư Thường trực Đảng uỷ quân sự, Chính trị viên Ban chỉ huy Quân sự huyện Thạch Thất.

6. Ông Cấn Văn Quảng, sinh 02/9/1958, Huyện ủy viên, Ủy viên Thường trực HĐND huyện Thạch Thất.

7. Bà Trịnh Thị Thiệp, sinh 08/10/1984, Nhân viên môi trường xã Bình Yên.

8. Ông Nguyễn Văn Xuyên, sinh 02/11/1988, Chỉ huy phó Ban chỉ huy quân sự xã Kim Quan.

Đơn vị bầu cử số: 08 gồm các xã: Tân Xã, Hạ Bằng, Đồng Trúc, có 7 ứng cử viên (được bầu 4 đại biểu) gồm:

1. Bà Phùng Thị Hạnh, sinh 18/4/1987, Nhân viên hợp đồng UBND xã Đồng Trúc.

2. Bà Nguyễn Thị Huệ, sinh 28/7/1983, Chi ủy viên Chi bộ 9, Nhân viên Văn phòng Đảng ủy xã Tân Xã.

3. Ông Trần Quang Huy, sinh 02/9/1964, Đại tá, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Công an huyện Thạch Thất.

4. Ông Nguyễn Xuân Sinh, sinh 02/03/1965, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Tài chính – Kế hoạch huyện Thạch Thất.

5. Ông Kiều Hoàng Tuấn, sinh 11/3/1962, Huyện ủy viên, Phó chủ tịch UBND huyện Thạch Thất.

6. Ông Nguyễn Đình Tùng, sinh 09/7/1984, Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Tân Xã.

7. Ông Nguyễn Đức Vinh, sinh 30/11/1981, Bí thư Chi bộ thôn 2; Trưởng Đài truyền thanh xã Hạ Bằng.

Đơn vị bầu cử số: 9 gồm các xã: Tiến Xuân, Yên Bình, Yên Trung, có 5 ứng cử viên (được bầu 3 đại biểu) gồm:

1. Ông Quách Hữu Công, sinh 05/7/1987, Chi huy phó Ban chỉ huy Quân sự xã Tiến Xuân.

2. Ông Nguyễn Giáp Dần, sinh 08/5/1974, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Yên Binh.

3. Ông Nguyễn Trung Hiếu, sinh 22/02/1977, Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy xã Yên Trung.

4. Bà Nguyễn Thị Bích Hồng, sinh 23/12/1985, Trưởng Đài truyền thanh xã Yên Bình.

5. Ông Đinh Công Long, sinh 09/9/1974, Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Tiến Xuân.

Quyết định công bố, Toàn văn Danh sách xem tại đây

QUỐC THỊNH

 Gửi cho bạn bè  In bài  Trở về

   NỘI DUNG PHẢN HỒI


Ý KIẾN CỦA BẠN

Tin khác:
Tăng cường thông tin, tuyên truyền về bầu cử Quốc hội và HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016-2021
Thạch Xá – Thạch Thất với công tác chuẩn bị cho cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội, đại biểu HĐND các cấp
Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam: Hướng dẫn tổ chức hội nghị tiếp xúc cử tri để người ứng cử vận động bầu cử
Ủy ban bầu cử huyện Quốc Oai kiểm tra đột xuất công tác chuẩn bị cho cuộc bầu cử tại 2 xã Phú Mãn và Hòa Thạch
Sơn Tây triển khai Liên hoan tuyên truyền lưu động chào mừng bầu cử
Hướng dẫn khen thưởng công tác bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016 - 2021
Nam Từ Liêm: Hướng dẫn xây dựng chương trình hành động của người ứng cử đại biểu HĐND và tập huấn về kỹ năng vận động bầu cử cho các nữ ứng cử viên
Mỹ Đức: Kiện toàn thành viên Ban bầu cử huyện
Thường trực HĐND quận Hoàn Kiếm: Kết luận giám sát về công tác bầu cử tại phường Trần Hưng Đạo
Đôn đốc báo cáo phục vụ giám sát của Thường trực HĐND TP về công tác bầu cử

  Bản đồ hành chính
Trưng cầu dân ý
Đánh giá về trang thông tin điện tử Đoàn ĐBQH & HĐND thành phố Hà Nội


 
Trực tuyến
Thành Viên Online Thành Viên Online:
Khách Khách: 0
Thành Viên Thành Viên: 0
Tổng Số Số người đang truy cập: 0
Tổng Số Tổng lượt truy cập: 2799892